-: Bogie Flyff :-
กรุณาสมัครสมาชิกเว็บบอร์ดก่อนนะครับ จะได้เห็นห้องแชท

Join the forum, it's quick and easy

กรุณาสมัครสมาชิกเว็บบอร์ดก่อนนะครับ จะได้เห็นห้องแชท
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วิธีการลงสเตตัลของบิว

5 posters

Go down

วิธีการลงสเตตัลของบิว Empty วิธีการลงสเตตัลของบิว

ตั้งหัวข้อ by ukritlaw Sat Jan 23, 2010 3:28 pm

วิธีการลงสเตตัลของบิว
ขอแนะนำตัวบิว
ถ้าเล่นสายลากลงStaสักประมาน100
dexก็ไม่เกิน100
แล้วที่เหลือก็ลงStrจะได้ตีแรงๆแต่ถ้าใช้สกิวที่ใช้Mp
แนะนำให้ลงIntไปด้วยสักนิดไม่เกิน50ก็โอเค

สายชู
ตอนแรกที่ยังไม่เปลี่ยนMasterลงสายตีทำมะดาไปก่อนถ้าลงIntไปเลยมันจะเวลช้านอกจากตี้
เลยขอแนะนำว่า
ลงDex100
ที่เหลือลงStr
แล้วพอเปลี่ยนเป็นMasterมันจะมีรีสเตตัลให้
แล้วก็ลงIntล้วนๆไปเลย
ของดีที่สุดในสายชู(ที่ผมชอบเล่น)ใส่เซตเวล30+10แล้วปลุกวุด,ชุด,โล่ ให้เป็นInt

แต่ถ้าเล่นสายเดี่ยวก็ลง
Dex100
ที่เหลือลงStr
แล้วตอนเปลี่ยนเป็นMasterก็ลงเหมือนเดิมไป

(ถ้ามีไรผิดก็ช่วยบอกด้วยนะ)

ukritlaw

ขึ้นไปข้างบน Go down

วิธีการลงสเตตัลของบิว Empty Re: วิธีการลงสเตตัลของบิว

ตั้งหัวข้อ by Soul&Kid`z Sat Jan 23, 2010 3:40 pm

ปลุกทำไมครับ INT แล้ว อิ้นล้วนไม่ได้ช่วยให้แรงมากหรอกครับ STR ล้วนยังแรงกว่าเลย

ขี้ซุยๆๆ เดะว่างๆมาลงวิธีคำนวน และ หลักการลงอย่างถูกต้องให้ละกัน คุคุ
ปลุกของน่ะ ปลุก MP แรงกว่าเป้นเท่าตัว INTเพิ่มแค่ MP นิดๆ เพิ่มmpให้เต้ม(Recovery MP) มากขึ้นเฉยๆหรอกครับ ^^

แล้วสายเดี่ยวอ่า ไม่อัพ STA INT มันจะไปรอดเร้ออ

ส่วนสายลาก ขอบอกเลยว่า
คิดได้ไงวะ~??????! สายลากลง DEX100 มันไม่ช่วยไรเลย(อาจช่วยแค่หลบหลีกมากขึ้นนิดเดียว) STA100 เลือดประมาณ หมื่นกว่าๆ รวมเวท ถ้า120ก็ 15kมั้ง มันจะไปรอดอะไร สายลากต้องถึก เซ่ ไม่ต้องคำนึงถึงการใช้สกิลแล้วแรง ให้ถึกเปนพอแล้ววว Evil or Very Mad
Soul&Kid`z
Soul&Kid`z

วิธีการลงสเตตัลของบิว Empty Re: วิธีการลงสเตตัลของบิว

ตั้งหัวข้อ by ukritlaw Sat Jan 23, 2010 3:43 pm

- -
ก็บิวมีสกิวนึงที่ให้Posterมันขึ้นอยุที่Int
เลยลงไปหน่อยๆ
แล้วลงStrไป(เฉพาะคนที่ชอบใช้สกิวเวล28ที่เป็นหมู่ที่ทุบพื้น)
- - scratch

ukritlaw

ตั้งหัวข้อ by Soul&Kid`z Sat Jan 23, 2010 3:46 pm

ไอ้สกิล 70 ผมยอมรับว่า ต้องใช้อิ้น

และลากทุกสกิล ก็แรงขึ้นกับSTR ก็ทราบ แต่ว่า ลงSTR ไป ลากได้แค่1-5 ตัวเท่านั้นแหละ ถ้าของเทพหน่อยก็ 10 เวลมันจะเร็วได้ยังง๊ายย -*-
Soul&Kid`z
Soul&Kid`z

ตั้งหัวข้อ by Mikkola Sun Jan 24, 2010 5:20 pm

มันก็ถูกนะ..ลากจะลง Dex ไปทำไม..

แต่ งงตรงสายชู ลง int ล้วนไปทำไมสู้ไปปลุก เสื้อเพิ่ม Mp แล้วไปลง Str แทนไม่ดีกว่าเหรอ

Mikkola

ตั้งหัวข้อ by tum12672 Mon Jan 25, 2010 4:54 pm

ใครบอกคุณครับบิวชู เล่น int ล้วนเขามีแต่ เล่น

str ล้วน หาของปลุกmp แล้วจะใส่สกิลmpต้อง int ครับ

ไม่ใช่str str คือทุบเวล28 int คือสกิลหมู่เวล70ครับ

tum12672

ตั้งหัวข้อ by thelam Thu Jan 28, 2010 7:09 am

บิลไนแบบของผมตอนฮีโร่จะอัพได้ลงตัวเลยคือ STR180 STA103 DEX75 ผมเล่นแต่แบบนี้ตลอดอะครับ ที่เหลือก็เน้นปลุกSTRกับSTA แค่นี้ก็รอดแล้วเลือดบิลทุผมเล่นทุกตัวก็18k-23kประมานนั้น
thelam
thelam

ขึ้นไปข้างบน